Có thể bầu cả chi ủy, bí thư, phó bí thư trên cùng một lá phiếu không?

Cập nhật: Thứ sáu , 29/05/2020 17:32

Bạn đọc Minh Hạnh ở Quản Bạ, Hà Giang hỏi: Đại hội chi bộ cơ sở có thể một lần bầu cả chi ủy, bí thư, phó bí thư trên cùng một lá phiếu không?

Ảnh minh họa. Nguồn: CPV 

Trả lời

Nội dung câu hỏi của bạn Minh Hạnh được Khoản 9, Điều 19, Quy chế bầu cử trong Đảng, quy định: “Đại hội chi bộ trực tiếp bầu chi ủy, sau đó bầu bí thư, phó bí thư trong số chi ủy viên”.

Do vậy, việc bầu một lần cả chi ủy, bí thư, phó bí thư trên cùng một lá phiếu là không đúng quy định./.

Theo ĐCSVN

Tags:

Hiện chưa có bình luận nào, hãy để lại bình luận của bạn về tin tức này.

Nhập bình luận của bạn:

Để thuận tiện cho việc đăng tải, bạn vui lòng nhập các ý kiến phản hồi bằng tiếng Việt có dấu.

Gửi bình luận Nhập lại

Lịch Phát sóng

  • T2

    06/07

  • T3

    07/07

  • T4

    08/07

  • T5

    09/07

  • T6

    10/07

  • T7

    11/07

  • CN

    12/07

Xem toàn bộ

Thông tin cần biết

Thời tiết:

22°C - 36°C nhiều mây, không mưa

1 USD = The request was aborted: Could not create SSL/TLS secure channel. VNĐ

50.370/lượng